Duniya
Sabuwar gwamnatin Syria ba za ta amince da ikon ƙungiyar ta’addanci ta PKK/YPG ba — Fidan
Babban jami’in diflomasiyyar Turkiyya Hakan Fidan ya ce burin Ankara shi ne a samu wani tsari a Syria wanda ta’addanci ba zai samu gurbi ba, yana gargaɗin ‘yan PKK da “ko dai su rusa kansu ko kuma a rusa su.”Türkiye
Turkiyya ta yi gargadi kan yadda ƙungiyoyin PKK da Daesh suke amfana da abin da ke faruwa a Syria
Babban jami'in diflomasiyya na Turkiyya Hakan Fidan ya shaida wa takwaransa na Amurka Antony Blinken cewa ya kamata gwamnatin Assad ta zauna da 'yan hamayya ta fara bin matakan siyasa da dukkan masu ruwa da tsaki dake taka muhimmiyar rawa a yankin.Türkiye
Turkiyya za ta karɓi baƙuncin ministan harkokin waje na Ukraine don zantawa ta musamman
Muhimmiyar rawar Turkiyya don samar da zaman lafiya, da haɗin kan tattalin arziƙi, da ayyukan jinkai —kamar shirin fita da hatsi ta Bahar Aswad —zai ƙara ƙarfafa alaƙar Turkiyya da Ukraine yayin da rikici ke ci gaba a Ukraine.Türkiye
Tsarin ƙasashen duniya ya gaza kare Gaza, in ji babban jami'in diflomasiyyar Turkiyya
"Abin da ke faruwa a Gaza hujja ce ƙwaƙƙwara ta cewa an tsara tsarin kasa da kasa ta yadda ake amfani da shi wajen cin zarafin wasu 'yan tsiraru," in ji Fidan a ranar Talata yayin taron diflomasiyya kan makomar Falasdinu a Ankara.Türkiye
Duniyar Musulunci za ta yi duk abin da ya dace don kare Masallacin Ƙudus Mai Tsarki – Fidan
"Al'ummar Musulmi za su yi duk abin da ya kamata don kiyaye alamar Musulunci na Masallaci Mai Tsarki da ruhi iri daya," in ji Fidan a ranar Talata yayin jawabinsa a Taron Majalisar Ministocin Harkokin Wajen Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa karo na 162.Türkiye
Fidan zai jagoranci kiran ɗaukar matakin bai-ɗaya kan Falasdinu a Majalisar Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa
Ana sa ran Fidan zai tattauna muhimman batutuwan da suka shafi yankin, tare da mayar da hankali musamman kan Gaza, da kuma ƙarfafa dangantaka tsakanin Turkiyya da Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa.
Shahararru
Mashahuran makaloli