Afirka
Nijeriya tana buƙatar karɓo ƙarin bashi don sakawa a kasafin kuɗinta, in ji Ministan Kuɗi Wale Edun
Mista Edun ya bayyana haka ne ranar Litinin a lokacin da ya je gaban 'yan majalisar dokokin tarayya na ƙasar domin yi musu bayani kan dalilan gwamnatin Shugaba Bola Tinubu na neman ciwo ƙarin bashi na naira tiriliyan 1.77.Afirka
Boko Haram: Hukumar kare haƙƙin ɗan'adam 'ba ta samu shaidu' da ke nuna sojojin Nijeriya sun zubar da cikin mata a ɓoye ba
Wani labari na Reuters a watan Disambar 2022 ya yi zargin cewa rundunar sojojin Nijeriya tana zubar da cikin matan da aka kama da zargin kasancewa 'yan ƙungiyar Boko Haram tare da kashe ƙananan yara.Afirka
An saki yaran da aka kama lokacin zanga-zanga a Nijeriya
An soke ƙarar ce kwana guda bayan Shugaba Bola Tinubu ya umarci kotu ta saki ƙananan yara da aka gurfanar a gabanta, waɗanda suke cikin mutanen da gwamnatin tarayyar ƙasar ta zarga da cin amanar ƙasa - lamarin da ya jawo ce-ce-ku-ce a ƙasar.
Shahararru
Mashahuran makaloli