Afirka
Shugaban Burkina Faso Traore ya sallami Firaministan ƙasar Apollinaire Kyelem
Shugaban mulkin sojin Burkina Faso Kyaftin Ibrahim Traore ya kori Firaministan ƙasar Apollinaire Joachim Kyelem de Tambela da kuma rusa gwamnatin ƙasar kamar yadda babban sakataren gwamnatin ƙasar ya karanto sanarwa a talabijin ɗin ƙasar.Kasuwanci
Hauhawar farashin kayayyaki a Nijeriya ta ƙaru zuwa kaso 33 a Oktoba: NBS
'Yan Nijeriya suna fuskantar ɗaya daga cikin mafi munin tabarbarewar tattalin arziki da aka taba gani a tsawon shekaru da dama, inda tsare-tsaren kuɗi a ƙasar suka sanya darajar Naira take ci gaba da faɗuwa idan aka kwatanta da dala.Kasuwanci
Farashin Bitcoin ya haura sama da $80,000 a karon farko a 2024
Fitaccen kuɗin kirifto na hada-hadar intanet ya yi tashin da ba taɓa gani ba, bayan sake zaɓen tsohon shugaban Amurka Donald Trump, wanda ya yi na'am da kuɗaɗen kirifto kana ya yi alƙawarin mayar da Amurka babban birnin kirifto a duniya.Kasuwanci
CBN zai ɗauki kowane mataki wajen ɗakile hauhawar farashin kayayyaki a Nijeriya - Cardoso
Cardoso ya ce matakan da CBN ya ɓullo da su suna ƙara wa masu zuba jari ƙwarin gwiwa, sannan a halin yanzu babu wasu ƙorafe-ƙorafe da ake samu game da rashin kuɗaɗen waje idan aka kwatanta da lokutan baya da mutane ƙalilan ne kawai suke iya samu.
Shahararru
Mashahuran makaloli