Afirka
Ƙungiyar Gwamnonin Nijeriya ta 'amince' da sake fasalin rabon harajin VAT
Sanarwar da ƙungiyar ta fitar ta ce ya kamata a riƙa raba 50% tsakanin duka jihohin ƙasar daidai wa daida, sai 30% shi kuma a raba shi gwargwadon abin da kowace jiha ta kawo, sai kuma a raba 20% bisa lura da yawan jama’ar jiha.Afirka
Afirka na da abin da take buƙata don ciyar da kanta gaba — Shugaba Tinubu
Shugaba Tinubu ya bayyana haka ne a ziyara da yake yi a Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa inda zai yi bayani game da sauye-sauyen da gwamnatinsa ke yi ciki har da inganta makamashi da sufuri da kiwon lafiyar al’umma da ci-gaban tattalin arziƙin Nijeriya.
Shahararru
Mashahuran makaloli