Duniya
Rahoton Amnesty na 'kisan kare dangi' ya nuna cewa duniya na bukatar 'daukar mataki' - Hamas
Yaƙin da Isra'ila take yi a Gaza — wanda ya isa kwana na 426 — ya kashe Falasɗinawa aƙalla 44,532 tare da jikkata mutum fiye da 105,538. A Lebanon, Isra'ila ta amince ta tsagaita wuta bayan ta kashe fiye da mutum 4,047 tun daga Oktoban 2023.Ra’ayi
Kotun ICC: Da alama an kusa ƙure ramin ƙaryar Isra'ila
Firaministan Isra'ila Benjamin Netanyahu yana fuskantar hisabi a Kotun Hukunta Masu Aikata Miyagun Laifuka ta Duniya kan laifukansa na yaƙin Gaza. Sannan sanatocin Amurka sun yi abin da ba a saba gani ba na muhawara kan sayar da makamai ga ƙawar tasuDuniya
Jiragen saman Isra'ila sun kai hari Damascus a karo na biyu cikin kwana biyu
Yakin da Isra'ila ke yi a Gaza — wanda a yanzu ya shiga kwana na 406 — ya kashe akalla Falasdinawa 43,736 da jikkata 103,370, kuma ana fargabar 10,000 suna binne a ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon ma, Isra'ila ta kashe mutum 3,386 tun Oktoban bara.Duniya
Rahotanni sun ce Amurka ta mika daftarin shirin tsagaita wuta a lebanon
Yakin da Isra'ila ke yi a Gaza — wanda a yanzu ya shiga kwana na 405 — ya kashe akalla Falasdinawa 43,736 da jikkata 103,370, kuma ana fargabar 10,000 suna binne a ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon ma, Isra'ila ta kashe mutum 3,365 tun Oktoban bara.Duniya
Hezbollah ta kai hari kan hedkwatar rundunar sojin Isra'ila a Tel Aviv
Yakin da Isra'ila ke yi a Gaza — wanda a yanzu ya shiga kwana na 404 — ya kashe akalla Falasdinawa 43,665 da jikkata 103,076, kuma ana fargabar 10,000 suna binne a ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon ma, Isra'ila ta kashe mutum 3,287 tun Oktoban bara.Duniya
Harin sama na Isra'ila ya kashe aƙalla mutum biyar a yankin Baalshmay na Bairut
Yakin da Isra'ila ke yi a Gaza — wanda a yanzu ya shiga kwana na 403 — ya kashe akalla Falasdinawa 43,603 da jikkata 102,929, kuma ana fargabar 10,000 suna binne a ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon ma, Isra'ila ta kashe mutum 3,243 tun Oktoban bara.Duniya
Firaministan Malaysia ya buƙaci a kawo ƙarshen kisan ƙare dangi da Isra'ila ke yi a Gaza
Yakin da Isra'ila ke yi a Gaza — wanda a yanzu ya shiga kwana na 402 — ya kashe akalla Falasdinawa 43,603 da jikkata 102,929, kuma ana fargabar 10,000 suna binne a ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon ma, Isra'ila ta kashe mutum 3,136 tun Oktoban bara.Duniya
Sojojin Isra'ila na fuskantar turjiya mai tsanani a Lebanon da arewacin Gaza
Yaƙin kisan ƙare-dangi na Isra'ila a Gaza - da ke cikin kwanaki 388 - ya kashe kusan mutum 43,000 da jikkata fiye da 100,500, kuma ana fargabar mutum 10,000 na ƙarƙashin ɓaraguzai. A Lebanon, Isra'ila ta kashe mutum 2,672 tun daga Oktoban bara.Duniya
Karin sojojin Isra'ila 23 sun jikkata yayin da rikici ya tsananta a Gaza da Lebanon
Yaƙin Isra'ila a Gaza yana kwana na 381, ya halaka aƙalla Falasɗinawa 42,603 da raunata kusan 100,000, inda ake tunanin mutum sama da 10,000 suna binne ƙarƙashin baraguzan gine-gine. Isra'ila ta kashe aƙalla mutum 2,464 a Lebanon tun Oktoban bara.Duniya
Mutum 420,000 sun tsere daga Lebanon zuwa Syria saboda hare-haren Isra'ila: MDD
Yaƙin da Tel Aviv ya kwashe shekara ɗaya yana yi a Gaza ya kashe Falasɗinawa aƙalla 42,065. A gefe guda, hare-haren da Isra'ila ta ke kai wa a Lebanon tun daga Oktoban 2023 sun kashe fiye da mutum 2,169 kana sun raba fiye da mutum 1.2 da muhallansu.Ra’ayi
Mummunan matakin ƙarshe na Netanyahu ya ya yi hangen makoma babu Falasɗinawa
Yayin da take ci gaba da fuskantar suka daga ƙasashen duniya, isra'ila na zafafa hare haren soji a Lebanon, ta ci gaba da kisan kiyashinta a kan Falasɗinawa sa'annan kuma ta zafafa kai harinta a kan ƴan Houthi a Yemen.
Shahararru
Mashahuran makaloli